ಗುಲ್ಮಾರ್ಗ್ ಸೆಕ್ಟರ್‌ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಹಿಮಪಾತ : ಓರ್ವ ಯೋಧ ನಾಪತ್ತೆ

ಜಮ್ಮು ಕಾಶ್ಮೀರ ವರದಿ

ಜ.14 – ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದ ಗುಲ್ಮಾರ್ಗ್ ಸೆಕ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ದಿನನಿತ್ಯದ ಗಸ್ತು ಮತ್ತು ಲೈನ್ ಆಫ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ವ್ಯಾಯಾಮದ ವೇಳೆ ಭಾರೀ ಹಿಮದಲ್ಲಿ ಜಾರಿಬಿದ್ದ 11 ಗರ್ವಾಲ್ ರೈಫಲ್ಸ್ ರೆಜಿಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿದ ಭಾರತೀಯ ಸೇನಾ ಜವಾನ್ ಕಳೆದ ಐದು ದಿನಗಳಿಂದ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಣೆಯಾದ ಸೈನಿಕನನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ಸೇನಾಧಿಕಾರಿಗಳ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕಾಣೆಯಾದ ಜವಾನ್ ಅನ್ನು ಹವಿಲ್ದಾರ್ ರಾಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ನೇಗಿ ಎಂದು ಸೇನಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಜನವರಿ 8, 2020 ರಂದು ಸಂಜೆ 7: 15 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಗುಲ್ಮಾರ್ಗ್ ಸೆಕ್ಟರ್‌ನ ಆರ್ಮಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಿಂದ 200 ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಎತ್ತರದ ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಗಸ್ತು ತಿರುಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಹಿಮದಲ್ಲಿ ಜಾರಿಬಿದ್ದರು. ನೇಗಿ ಅವರು 2002 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ 11 ಗರ್ಹ್ವಾಲ್ ರೈಫಲ್ಸ್ ರೆಜಿಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಡೆಹ್ರಾಡೂನ್‌ನ ಅಂಬಿವಾಲಾ ಸೈನಿಕ್ ಕಾಲೋನಿಯ ನಿವಾಸಿ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

ಸೇನಾ ತಂಡಗಳು ಹವಿಲ್ದಾರ್ ನೇಗಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಹಿಮಪಾತ ಮತ್ತು ತೀವ್ರ ಶೀತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಅವರ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ. “ಈ ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸಿರುವ ಪ್ರದೇಶವು ಪೋಸ್ಟ್ ಗುಲ್ಮಾರ್ಗ್ ವಲಯದ ನಿಯಂತ್ರಣ ರೇಖೆಯಿಂದ 200 ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ಅವರನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಐಎಎನ್‌ಎಸ್ ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎಲ್‌ಒಸಿ ಬಳಿಯ ಎತ್ತರದ ಗಡಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸೈನ್ಯವು ಚಳಿಗಾಲದ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಹಿಮವು ಹಾದಿಯು  ಎರಡೂ ಬದಿಗಳನ್ನು ತುಂಬುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಡೆಯಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಗುರುತುಗಳು ಗಸ್ತು ತಂಡಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕಾಣೆಯಾದ ಜವಾನ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳನ್ನು ಸೇನೆಯು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಭಾರೀ ಹಿಮದಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದ ನಂತರ ಹವಿಲ್ದಾರ್ ನೇಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿಕೊಂಡ ನಂತರ “ಇದು ಕೇವಲ ಊಹೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ನೇಗಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಜನವರಿ 8 ರಂದು 11 ಗರ್ವಾಲ್ ರೈಫಲ್ಸ್‌ನಿಂದ ದೂರವಾಣಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಪತಿ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದರು. ಆತನನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವಂತೆ ನೇಗಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

 

 

Share Post

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!